Mất Cmnd Có Thi Bằng Lái Xe Được Không

Mất chứng tỏ thư nhân dân có được dự thi giấy phép lái xe cộ được không?

Em cho tới ngày tham dự cuộc thi giấy phép lái xe mà lại bị mất chứng tỏ thư nhân dân. Vậy em đã có được dự thi không?

Tư vấn giao thông đường bộ
*
:

Cảm ơn chúng ta đã gửi thắc mắc tới Tổng đài tứ vấn.

Bạn đang xem: Mất cmnd có thi bằng lái xe được không

 Đối với trường phù hợp của bạn, chúng tôi xin tứ vấn cho chính mình như sau:


Căn cứ Khoản 1 Điều 19 Thông bốn 12/2017/TT-BGTVT luật pháp như sau:

“Điều 19. Làm hồ sơ dự liền kề hạch lái xe

1. Đối với người dự tiếp giáp hạch lái xe lần đầu


Cơ sở đào tạo và huấn luyện lái xe cộ lập 01 bộ hồ sơ, gởi trực tiếp tại Tổng cục Đường bộ nước ta hoặc Sở giao thông vận tải vận tải. Làm hồ sơ bao gồm:

a) hồ nước sơ nguyên tắc tại khoản 1 Điều 9 của Thông tứ này;

b) chứng chỉ sơ cung cấp hoặc chứng từ đào tạo đối với người dự sát hạch lái xe hạng A4, B1, B2 với C;

c) Danh sách kiến nghị sát hạch của cơ sở huấn luyện và đào tạo lái xe có tên của tín đồ dự sát hạch”.

Dẫn chiếu dụng cụ tại Khoản 1 Điều 9 Thông tứ 12/2017/TT-BGTVT như sau:

“Điều 9. Hồ sơ của người học lái xe

1. Người học lái xe đầu tiên lập 01 bộ hồ sơ, nộp thẳng tại đại lý đào tạo. Làm hồ sơ bao gồm:

a) Đơn ý kiến đề nghị học, liền kề hạch để cấp giấy phép tài xế theo mẫu cách thức tại Phụ lục 7 phát hành kèm theo Thông tứ này;

b) bản sao giấy minh chứng nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân hoặc hộ chiếu còn thời hạn bao gồm ghi số giấy chứng tỏ nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân đối với người Việt Nam; hộ chiếu còn thời hạn đối với người vn định cư sinh hoạt nước ngoài;

c) bạn dạng sao hộ chiếu còn thời hạn trên 06 tháng và thẻ trợ thì trú hoặc thẻ thường trú hoặc minh chứng thư ngoại giao hoặc chứng minh thư công vụ so với người nước ngoài;

d) Giấy đi khám sức khỏe của người lái xe do cơ sở y tế gồm thẩm quyền cấp cho theo quy định”.

Xem thêm: Điện Thoại Nokia 7 Plus Chính Hãng Giá Rẻ, Trả Góp 0%, Điện Thoại Nokia 7 Plus Chính Hãng

*

Tổng đài support trực tuyến đường về giao thông đường bộ: 19006172

Như vậy, trong làm hồ sơ dự sát hạch giấy phép lái xe của khách hàng trước đó đã có phiên bản sao chứng tỏ thư nhân dân, thẻ căn cước công dân hoặc hộ chiếu còn thời hạn.

Bạn cho biết thêm đến ngày tham dự cuộc thi bạn mới bị mất chứng minh thư quần chúng. # nghĩa là thời điểm này bạn đã có tên trong danh sách tham dự cuộc thi sát hạch. Tuy nhiên, câu hỏi mang minh chứng thư quần chúng khi tham dự cuộc thi sát hạch là địa thế căn cứ để tổ tiếp giáp hạch đánh giá xem các bạn có và đúng là người tham dự cuộc thi trong đối chọi yêu mong hay không. Vì chưng vậy bạn cần tương tác với trung tâm gần kề hạch lái xe sẽ được hướng dẫn cụ thể trong trường đúng theo này.

Ngoài ra chúng ta có thể tham khảo bài viết:

Cấp lại giấy tờ lái xe đã hết hạn bị mất

Mất minh chứng thư gồm làm hồ sơ thi blx xe xe hơi được không?

Nếu còn vướng mắc các bạn vui lòng tương tác Tổng đài support trực tuyến 24/7: 1900.6172 để được tư vấn.